Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

[b]LẠI BUỒN...![/b]

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
nguyentrang

nguyentrang

[b]LẠI BUỒN...![/b] Empty
Bài gửiTiêu đề: [b]LẠI BUỒN...![/b]   [b]LẠI BUỒN...![/b] EmptyThu Sep 30, 2010 1:05 pm

lại buồn rồi...
những lúc vui buồn như thế này, người đầu tiên mình nghĩ đến là anh, nhưng chắc những lúc vui buồn như thế này, người đầu tiên anh nghĩ đến lại không phải là mình...Mình biết, bây giờ anh không thương yêu mình nữa, mình cũng biết, anh cho rằng mình là con người như thế nào, mình biết, chỉ một thời gian ngắn nữa, anh sẽ lại nói những lời thương yêu ấy, những hành động ấy, những cử chỉ ấy cho người khác..anh là con trai mà, trái tim làm sao có thể bị tổn thương như mình? anh làm sao có thể hiểu được mỗi giọt nước mắt của mình là một giọt cay đắng?
Khi nói chia tay, chắc anh cũng chẳng thể nhớ được những câu nói ngày xưa của anh với mình? chỉ có mình, sao nó cứ hiện lên trong tâm trí mình...
mình phân vân không hiểu, tại sao anh không yêu em lại còn hành động như thế với em?
mình cực kỳ sốc khi anh - một người mà mình đã xác định đi cùng trên suốt cuộc đời lại nói chia tay với mình dễ dàng quá vậy?
Mình mơ màng nhận ra rằng, những lúc anh nói muốn về bên cạnh mình để tặng mình những bông hoa ly ly mà mình yêu thích, để được nghe giọng nói của mình, để được nhìn tháy mình, để được ôm tình yêu của anh ấy vào lòng sao mà giờ đây xa lạ thế?
em chỉ nuối tiếc quãng thời gian gần 1 năm trời dành hết tình thương yêu cho anh mà thôi, hãy trả lời cho em biết, đến bao giờ con tim em mới thôi không gỉ máu? đến bao giờ vết thương trong lòng em mới lành lại được? anh nhé...?
Hôm nay em vẫn yêu anh...
nhungbuon80

Bài gửiTiêu đề: Re: [b]LẠI BUỒN...![/b]   [b]LẠI BUỒN...![/b] EmptyThu Sep 30, 2010 2:06 pm

nguyentrang mến!

Tôi là 1 giáo viên kha bận rộn vô với công việc, tôi vốn là người say mê công việc, những lúc có thể tôi thường lên mạng để xem chuyện trời chuyện đất, những chuyện đang diễn ra xung quanh mình. Hôm nay tôi đọc được dòng tâm sự của ban, tôi rất hiểu và rất thông cảm cho ban. Vướng vào tơ tình rồi thì vui sẽ dâng lên, hạnh phúc lắm, nhưng nỗi buồn thì cũng không thể cao chạy xa bay được.

Ở vị trí của ban có thể ai cũng thế, nhưng mà đường đời không êm ả, không như mong muốn của mình. Kinh nghiệm làm người mấy mươi năm cho tôi biết được rằng hy vọng là để sống, còn chấp nhận là có thể sống và sống an bình hơn. Tôi không yêu cầu ban đặt mình vào vị trí ai hết, chỉ hy vọng rằng nếu có thể ban hãy vì bản thân mình, thương yêu bản thân mình hơn nữa, mà trở về vị trí mình đã từng đứng một cách hiên ngang, nâng lên được và cầm xuống được.

Tình chỉ đẹp khi tình dang dở, coi những tình cảm đang day dứt trong ban như một giấc mơ đẹp của đời người thoáng qua và không hiện thực. Nếu ban thật lòng quá yêu thương người ấy thì hãy vì người ta một chút, trả anh ấy về với thời đại của anh ấy và cầm theo một hành trang cao thượng của ban. Sẽ tốt cho cả 2 người và mọi người. Làm người là khó như vậy! Và coi đó là thử thách mà cuộc đời đã dành riêng cho ban!

Tôi hy vọng là ban sẽ chiến thắng được bản thân mình, đó sẽ là chiến thắng lớn lao nhất mà nếu ban muốn, ban sẽ có thể. Cuộc đời người ngắn ngủi mấy mươi năm thôi, oanh oanh liệt liệt mà làm người rồi ngày ra đi không hối tiếc. Tất cả những suy nghĩ của tôi về cuộc tình của ban là như vậy. Tôi biết lời khuyên này sẽ làm khó ban, nhưng nó là giải pháp thành công nhất, sáng suốt nhất mà ban có thể đạt được.

Chiến thắng bản thân là chiến thắng lớn nhất, vinh quang nhất. Tạm biệt, chúc ban vui và thành công nhé!
nguyentrang

nguyentrang

Bài gửiTiêu đề: Re: [b]LẠI BUỒN...![/b]   [b]LẠI BUỒN...![/b] EmptyMon Oct 04, 2010 10:18 am

Chị Nhung ạ, cám ơn chị đã động viên em, cám ơn chị đã dành thời gian cho tâm sự của em và cám ơn chị đã cho em thêm một cách sống nữa...
Nhưng, một người con trai, hôm qua vẫn nói yêu em, vẫn nói sẽ cùng em đi suốt quãng đường đời, ngày hôm nay lại nói khong thể tiếp tục vì có sự ngăn cản của mẹ..em vẫn cực kỳ sốc khi nghe điều ấy. Bao nhiêu kỷ niệm, bao nhiêu những gì đã có với nhau, chỉ bằng một lời chia tay qua tin nhắn, vậy alaf anh ấy không liên lạc với em nữa, em không hiểu mình đã sai ở chỗ nào?cũng không biết mình phải làm gì, mọi thứ như sụp đổ dưới chân em..
Em là một người con gái, có ăn học tử tế, không đến nỗi quá xấu xa và đặc biệt, chính anh ấy nói em là người mà anh ấy lựa chọn, giờ anh ấy bảo rằng mẹ nói không hợp tuổi, chia tay rồi anh ấy có biết còn một người đang phải gánh chịu tất cả như em không?
Khó khăn vô cùng chị ạ, bóng tối là kẻ thù lớn nhất đối với em bây giờ...liệu rằng, đến một lúc nào đó, khi chiếc lá trở về với đất, cây có còn nhớ đã từng tồn tại một chiếc lá như thế treen cây khong?
cuộc sống cứ thé trôi, con người cũng cần trôi theo cuộc sống..hôm nay, em vẫn yêu anh ấy, VTR ạ... Sad

nhungbuon80

Bài gửiTiêu đề: Re: [b]LẠI BUỒN...![/b]   [b]LẠI BUỒN...![/b] EmptyMon Oct 04, 2010 4:31 pm

Học cách vượt qua nỗi đau tình trường

Dù rất đau khổ sau một cuộc tình thất bại thì bạn cũng không thể chìm đắm mãi trong những suy nghĩ buồn chán, day dứt. Để sớm tiễn biệt nỗi đau thất tình, bạn hãy thử làm theo các bước sau.

1. Nhìn thẳng vào thực tế

Bạn đã mất người ấy. Đó là điều không thể chối cãi. Đừng tìm cách tự an ủi mình rằng: "Rồi một ngày, người ta sẽ quay trở lại" hay dùng mọi biện pháp để níu kéo trong vô vọng. Để vượt qua nỗi đau trước hết bạn phải biết chấp nhận nỗi đau.

2. Cứ thoải mái... đau khổ và khóc nếu cần

Không cần lẩn tránh hay cố kìm nén sự đau khổ. Hãy chia sẻ, tâm sự thật lòng mình với một người bạn tin tưởng. Dù có là hotgirl hay hotboy thì cũng đừng cho rằng điều đó khiến bạn mất hình ảnh và trở thành kẻ bi lụy, vì trong tình yêu đâu có khái niệm "độc cô cầu bại". Trái lại chỉ cách ấy mới giúp bạn "xả" bớt nỗi đau tích tụ bấy lâu trong cơ thể. Thậm chí, bạn là đàn ông thì cũng đừng ngại khóc. Nước mắt là cách giải tỏa stress tốt nhất.

3. Định mức thời gian cho sự đau khổ

Như đã nói, bạn cứ sùi sụt khóc lóc thả phanh, thậm chí tự cho phép mình làm những điều hơi "điên rồ" như say xỉn, gào thét... (tất nhiên ngoại trừ hành động dại dột). Nhưng cần phải xác định, chuyện đó sẽ chỉ xảy ra trong khoảng thời gian nhất định là 1 tuần, 2 tuần hoặc cùng lắm là một tháng thôi! Khi "hết hạn" buồn đau, hãy gạt nước mắt, tự nhủ: "Như thế là quá đủ! Mình phải đứng dậy bước tiếp thôi!".

4. Có lòng tự trọng và niềm kiêu hãnh

Nếu lúc này bạn vẫn nhớ thương người ấy và khó thoát ra khỏi nỗi đau thì nên tự nhắc nhở: "Tại sao mình phải khổ sở nhiều đến vậy? Cứ thế này, người ta sẽ chỉ càng coi thường mình mà thôi". Lòng tự trọng và niềm kiêu hãnh bản thân sẽ là động lực giúp bạn đứng dậy sau cú vấp ngã tình cảm.

5. "Người đó cũng chẳng ra gì!"

Khi đã dồn hết tâm tự tình cảm cho người ta nhưng lại chẳng được đáp trả xứng đáng thì bạn có thể đưa ra kết luận trên. Nghe có vẻ như "không ăn được là đạp đổ" song đừng bận tâm, giờ không phải lúc để bạn cao thượng, suy nghĩ tốt về người ấy. Hãy cứ "bới lông tìm vết", miễn sao để bạn thấy rằng mất đi người ấy chẳng có gì đáng tiếc.

6. Vứt bỏ quá khứ

Bằng mọi cách bạn hãy tống khứ mọi thứ liên quan đến người cũ. Từ món quà kỉ niệm thiêng liêng cho tới các vật dụng bình thường, thậm chí là cái nick chat hay tên trong danh bạ điện thoại. Nên nhớ, phải vứt bỏ cái cũ thì bạn mới hi vọng tìm ra cái mới.

7. Lạc quan

Tuyệt đối không được bi quan với những lối suy nghĩ như: "Mình sẽ chẳng yêu được ai hơn thế?" hay "Rồi đây ai sẽ chấp nhận một cô gái như mình?"...

Kết thúc một tình yêu không phải là dấu chấm hết, nó chỉ là dấu mốc đánh dấu cuộc đời bạn sẽ sang một trang mới. Hãy suy nghĩ một cách tích cực như: "Giờ mình có thể thoải mái tán tỉnh những cô nàng xinh đẹp khác", "Ngoài kia còn khối chàng trai thú vị hơn đang muốn săn đón mình"... Có vậy bạn sẽ thấy đời thật đẹp.

8. Để trái tim "nghỉ ngơi"...

Đừng cố tìm ngay một đối tượng thay thế với hi vọng nhanh chóng hàn gắn trái tim tan nát. Điều đó chỉ khiến bạn tiếp tục mắc sai lầm và thêm tổn thương mà thôi. Trái tim của bạn cần có thời gian "dưỡng thương". Hãy để nó "lành lặn", khỏe mạnh hơn trước khi đón nhận những cuộc phiêu lưu tình ái mới.

Thời điểm này bạn nên làm những công việc mình yêu thích như shopping, du lịch hoặc dành thời gian cho gia đình, công việc.

9. Và "tái xuất" ngoạn mục

Chỉ cần một đến hai tháng tĩnh dưỡng thôi, không nên triền miên vùi đầu vào những công việc "chỉ riêng mình ta". Giờ bạn phải thường xuyên tham gia các hoạt động tập thể, năng tụ tập bạn bè, luôn là thành phần nòng cốt trong các "party"...

Rồi sẽ có một ngày bạn giật mình nhận ra: "Ơ, mình quên người đó từ bao giờ không biết!". Lúc này, xin chúc mừng vì bạn đã vượt qua nỗi đau thất tình rồi đó! Việc cuối cùng là chờ một nửa đích thực đến với bạn mà thôi.

Khi sức lực & cơ hội đến với nhau vẫn còn mà biết rằng mọi cố gắng sẽ chẳng đi đến đích thì cũng không nên quá cố , người thông minh là người biết dừng đúng lúc & cũng đừng nên hối tiếc bạn ạ !
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: [b]LẠI BUỒN...![/b]   [b]LẠI BUỒN...![/b] Empty

[b]LẠI BUỒN...![/b]
Trang 1 trong tổng số 1 trang